-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สาระสำคัญของตัวเลขบางตัวบน emie (ชาวมือถือควรอ่านไว้นะ)  (อ่าน 736 ครั้ง)

man

• บุคคลทั่วไป

เพื่อน forward mail มาให้นะครับ ดังนี้

"ข้อมูลนี้มีประโยชน์มาก โปรดช่วยส่งต่อกันไปเยอะๆ Very informative mail for you, please don't forget to forward.

อยากรู้ว่าโทรศัพท์มือถือของท่านเป็นของแท้หรือไม่?

กดเครื่องหมาย *#06# หมายเลขรหัสจะปรากฎขึ้นมา  โปรดดูหมายเลขที่ 7 และ 8 ดังนี้

1 2 3 4 5 6 7th 8t h 9 10 11 12 13 14 15   ===========================================

-  หากหมายเลขที่เจ็ดและแปดเป็น 02 หรือ 20 แสดงว่าโทรศัพท์มือถือของท่านประกอบในประเทศจีนซึ่งมีคุณภาพต่ำ

- หากหมายเลขที่เจ็ดและแปดเป็น 08 หรือ 80 แสดงว่าโทรศัพท์มือถือของท่านผลิตในประเทศเยอรมันซึ่งมีคุณภาพปานกลาง   

-  หากหมายเลขที่เจ็ดและแปดเป็น 01 หรือ 10 แสดงว่าโทรศัพท์มือถือของท่านผลิตในประเทศฟินแลนด์ซึ่งมีคุณภาพดีมาก

-  หากหมายเลขที่เจ็ดและแปดเป็น 00 แสดงว่าโทรศ ัพท์มือถือของท่านผลิตจากโรงงานผลิตโดยตรงซึ่งมีคุณภาพดีที่สุด

-  หากหมายเลขที่เจ็ดและแปดเป็น 13 แสดงว่าโทรศัพท์มือถือของท่านประกอบที่ประเทศอาเซอร์ไบจันซึ่งมีคุณภาพเลวและเป็นอันตรายต่อสุขภาพ "

จบแล้วครับ uoyoy uoyoy

golfmanu00

ผมว่าไม่แน่เสมอไปนะ  I-mobie  เลข  7 กะ 8 ยังเปน  01  เลย  จิงๆ

kittyjung

02 ประกอบในประเทศจีนซึ่งมีคุณภาพต่ำ  cxz

ใครเป็นเหมือนผมบ้าง lkkjjh

cupidarch

งั้นแนะนำ samsungครับ 01เลย ???

อาตี๋

อันนี้ลองเอาไปเล่นที่ทำงานแล้วครับ หนุกหนานดีครับ

demo

ขอบคุณครับ  สำหรับความรู้ดีๆ dfsg