-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเปิดnotebook โดยใช้ไฟบ้านจะเปิดติดต่อกันได้นานกี่ชม  (อ่าน 3532 ครั้ง)

boy

• บุคคลทั่วไป

ไม่เคยใช้ Notebook นะ เลยอยากทราบว่าปกติแล้วสามารถเปิดเครื่องใช้งานนานเหมือน PC ไหมค่ะ โดยไม่ต้องปิดเครื่องนะค่ะแล้วนานได้กี่ ชม.แล้วจะทำให้เครื่องเสียเร็วไหม   ouiy ouiy

momo

:(  ของผม สาม วันอะ kjhg

chon

เปิดไว้ได้ตลอดครับ ไม่มีปัญหาใดๆ ส่วนเรื่องรับประทานไฟ ก็คงจะรับประทานอยู่บ้าง ตามสมควรครับ อิอิ

ZOIDS

ถ้าเอามาเปิดใช้งานนานเหมือน PC ควรหาพัดลมระบายความร้อน ใต้เครื่องมาใช้ครับ

เพราะถ้าไม่ใช้ ความร้อนสะสมจะทำให้อายุการใช้งานสั้นลง

และถ้าอยากเซฟอายุแบตก็ควรถอดออกตอนเสียบปลั๊ก แต่ผมไม่ทำ เพราะถ้ามีคนเตะปลั๊กมีแบต งานก็ยังไม่หาย

ข้อมูลมีมูลค่ากว่าแบตมากมายนัก  .,mn

อาตี๋

ผมเห็นน้องที่ทำงานเปิดเครื่องมาเป็นเดือนละครับโดยไม่ปิดเลย เห็นว่าเป็นเกมส์แร็คนาร็อคนะครับ
ให้เครื่องเล่นเกมส์หาไอเท็มไปเรื่อย ๆ ครับ

demo

ขอบคุณครับ  สำหรับความรู้ดีๆ dfsg

ZOIDS

ผมเห็นน้องที่ทำงานเปิดเครื่องมาเป็นเดือนละครับโดยไม่ปิดเลย เห็นว่าเป็นเกมส์แร็คนาร็อคนะครับ
ให้เครื่องเล่นเกมส์หาไอเท็มไปเรื่อย ๆ ครับ
ยังมีคนเล่นเกม์นี้อีกเหรอครับ  dsgjsd

นึกว่าเลิกกันไปหมดละ  ::)

azka_ws

ของผมเสียบๆ ถอดๆ  uyhgb เหมือนไรหว่า  บางครั้งก้อแบตอ่ะครับบางครั้งก้อไฟบ้าน คิดว่าเหมือนแบตมือถือครับไม่รู้เข้าใจถูกต้องป่าวว 09876