-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใด ต่อconnectable เป็น yes โดยต่อผ่านHUB แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1022 ครั้ง)

batman

• บุคคลทั่วไป

ท่านผู้เชี่ยวชาญ Bit แนะนำหน่อยครับ บางที Connectable เป็น yes แต่ช่วงหลัง no ตลอดเพราะต่อผ่านHUB เพราะต้องใช้คอมสองเครื่อง
แก้ที่router 192.168.1.1

แต่แก้ที่ HUB เข้ายังไง

ผู้เชี่ยวชาญแนะนำทีครับ ;khhg ;khhg

ZOIDS

Re: ท่านใด ต่อconnectable เป็น yes โดยต่อผ่านHUB แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 01:57:47 »

ต้องทำ forward port อ่ะท่าน

แต่วิธีเซตมันไม่เหมือนกัน แล้วแต่ยี่ห้ออีก

ลองดูนี่น้า

http://www.portforward.com/guides.htm

batman

Re: ท่านใด ต่อconnectable เป็น yes โดยต่อผ่านHUB แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 12:07:46 »

ผมเซ็ตค่าที่ Router เรียบร้อยแล้วครับ ตั้ง แต่วิธีเซตที่ ต่อกับHUB ผมเซตHUB ไม่ได้(ไม่รู้เซตยังไง) ตอนแรกที่ต่อHUB ก็ยังเป็นyes แต่ตอนหลังเป็นno ตลอดเลย

ZOIDS

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 11:02:00 »

อ่าวจริงหรือท่าน  :-X

Hub มี fire wall รึเปล่าครับ

ถ้าเชิงลึกกว่านี้เริ่มไม่รู็้แล้วครับ

แสดงว่า ท่านใช้ rounter ต่อกับ HUb อีกตัวใช้มั้ยท่าน

ไม่ใช่้ Switch Router  dsgjsd

batman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 16:59:04 »

อ่าวจริงหรือท่าน  :-X

Hub มี fire wall รึเปล่าครับ

ถ้าเชิงลึกกว่านี้เริ่มไม่รู็้แล้วครับ

แสดงว่า ท่านใช้ rounter ต่อกับ HUb อีกตัวใช้มั้ยท่าน

ไม่ใช่้ Switch Router  dsgjsd
ถูกต้องแล้วครับบบบบบบ

ZOIDS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2008, 23:23:43 »

ถามต่ออีกนิดนะท่าน

Router กับ Hub ยี่ห้อเดียวกันมั้ยท่าน

หรือ ลองเปลี่ยน พอร์ต ที่่อกับ คอมพ์ดู

ก่อนหน้านี้ มัน connectable เป็น yes แล้ว ก่อนที่มันจะ no ท่านทำอะไรไปรึเปล่าครับ  :-X