-->

ผู้เขียน หัวข้อ: (ผู้ชาย)จำวันแต่งงานได้ไหม?  (อ่าน 508 ครั้ง)

PoolMan

• บุคคลทั่วไป
(ผู้ชาย)จำวันแต่งงานได้ไหม?
« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2008, 00:01:11 »

เธอตื่นขึ้นมาตอนดึกพบว่าสามีได้หายไปจากเตืยง เธอจึงสวมเสื้อคลุมเพื่อลงไปดูสามีเธอ
เธอพบเขาที่ห้องครัว นั้งดื่มกาแฟ มองไปที่กำแพง ด้วยใบหน้าที่เต็มไปด้วยความคิด

เธอเห็นเขาจิบกาแฟและเช็ดน้ำตาไปพร้อมกัน

?เป็นอะไรหรือจ๊ะที่รัก? เธอถาม พร้อมกับเดินเข้าไปในครัว ?ทำไมคุญถึงได้มานั้งคนเดียวกลางดึกอย่างนี้?

สามีเงยหน้าขึ้นจากถ้วยกาแฟ แล้วพูดว่า ?ฉันพึ่งจำได้ถึงวันที่เราพบกันเมื่อ 20 ปีที่แล้ว คุญจำไดไหม คุญอายุเพียง 16 ปีเอง?

เธอรู้สึกปลื้มจนน้ำตาแทบไหล ที่เห็นสามีเป็นคนที่แคร์และอ่อนไหว

?จำได้สิ ที่รัก? เธอตอบ

สามีหยุดชั่วครู่หนึ่ง เหมือนคำพูดติดที่ริมฝีปาก

?คุญยังจำวันที่พ่อคุญพบเราแอบทำอะไรกันอยู่ในรถได้ไหม?

?ได้สิ? เธอตอบ แล้วเธอก็นั้งลงที่เก้าอี้ข้างสามีเธอ

สามีพูดต่อ ?คุญจำได้ไหม พ่อคุญเอาปืนจ่อหัวผมแล้วพูดว่า ?จะแต่งงานกับลูกสาวฉัน หรือ จะให้ฉันเอาแกเข้าคุก 20 ปี'?

?ค่ะ ฉันจำวันนั้นได้? เธอตอบด้วยเสียงที่นุ่มนวล

เขาเช็ดน้ำตาออกจากแก้ม แล้วพูดว่า. . .

?ถ้าฉันยอมติดคุก ฉันจะถูกปล่อยตัวออกมาวันนี้?  890

ZOIDS

Re: (ผู้ชาย)จำวันแต่งงานได้ไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2008, 01:42:41 »

กำ  uyhgb

แต่งงานเหมือนติดคุก  ijn

DK3978

Re: (ผู้ชาย)จำวันแต่งงานได้ไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2008, 01:38:43 »

?ถ้าฉันยอมติดคุก ฉันจะถูกปล่อยตัวออกมาวันนี้? 
55555555 สุดๆครับท่าน สุดๆ ขำเกือบตาย  kjhg mnb

3p

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2008, 12:15:40 »

?ถ้าฉันยอมติดคุก ฉันจะถูกปล่อยตัวออกมาวันนี้?

"แต่พูดอย่างงี้วันนี้  คงได้ตายตอนนี้" uyhgb  uoiou

AZURA3232

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2008, 14:46:09 »

ต้องเกลาสำนวนหน่อย
  "ถ้าผมยอมติดคุกซะตอนนั้น  วันนี้ ผมก็พ้นโทษแล้วหละ พพำ"   kjhg kjhg